Mr. Liu Baosheng, Lean consultant na Shanghai Huizhi, ya kaddamar da horo na kwanaki uku ga daliban ajin jagoranci.
Mahimman batutuwa na horar da ajin jagoranci:
1. Manufar manufar ita ce nunawa
Farawa daga ma'anar manufa, wato, "samun layin ƙasa a cikin zuciya", ta hanyar "yin amfani da kyakkyawar manufa ta darajar 6", ku kuskura kuyi tunani, ku kuskura kuyi, ku kuskura kuyi kuskure, ku kuskura kuyi tunani kuma kuyi kuskura kuyi canji, wanda ke haifar da tunani mai karfi da jin dadi a tsakanin kowa da kowa. "Ku kuskura kuyi kuskure" shine mafi mahimmanci kuma ɗayan mahimman halayen jagora. Ba wai kawai ya kamata ya dauki alhakin laifin kansa ba, na kasa da kasa, har ma da na kungiyarsa.
2. Ta hanyar sanin ka'idar nasara, za ku iya ci gaba da inganta tunanin ku
Gudanar da mutane ya ta'allaka ne a cikin fayyace dokokin ci gaban abubuwa da cikakken tattara sha'awar ma'aikata. Kwarewar ka'idar ci gaban abubuwa yana nufin ƙware ainihin hanyar magance matsaloli. Sai kawai a cikin ci gaba da ci gaba da aiki, ci gaba da taƙaitawa da tunani, za mu iya gano ka'idar ci gaban abubuwa. Aiwatar da dabarar PDCA na Dai Ming, gina ingantaccen tsarin kula da inganci, ci gaba da taƙaitawa da yin tunani akan aiki, da cimma burin.
3. Bincike mai zurfi na manajoji biyar don gina ƙungiyar haɗin gwiwa
Yi riko da kyakkyawar niyya ta asali, yin amfani da suka da yabo da kyau, kuma ku kasance jagora mai wayo. Yadda za a horar da ma'aikata daga "rashin son rai, ba tsoro, rashin sani, rashin iya" zuwa "shirye, ƙarfin zuciya, ƙwararru, iya daidaitawa" yanayin konewa ba tare da bata lokaci ba yana buƙatar ƙoƙari mai yawa kuma akwai hanyoyi da hanyoyin da za a samu. Ƙirƙirar ƙungiyar ƙungiya tare da akidar jagorar ƙirƙira darajar ga abokan ciniki, haɗakar da ikon kowa da kowa, yin amfani da bukatun kowa da kowa, neman ra'ayi ɗaya da mutunta bambance-bambance, kula da hanyar sadarwa mai santsi, don 'yan ƙungiyar su buƙaci ƙungiyar, amince da ƙungiyar, fahimtar ƙungiyar, tallafawa ƙungiyar da ƙungiyar ciyarwa.
Lokacin aikawa: Agusta-11-2022